PokeArt
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Bản hướng dẫn Yu-gi-oh Dugeon Dice Monsters

Go down

Bản hướng dẫn Yu-gi-oh Dugeon Dice Monsters Empty Bản hướng dẫn Yu-gi-oh Dugeon Dice Monsters

Bài gửi by Sky Tue Jun 02, 2009 11:37 am

Bản hướng dẫn Yu-gi-oh Dugeon Dice Monsters
1) Trước tiên, tôi xin giới thiệu sơ luợc về trò chơi này:
_Khi mỗi trận đấu bắt đầu, bạn có thể lựa chọn cho mình 1 bộ xí ngầu để thi đấu, bạn hãy lắc xí ngầu để có thể tấn công hoặc phòng thủ chẳng hạn, thậm chí là sử dụng cả phép thuật nữa;
_Tournament Battle: Đây là các giải đấu trong trò chơi, có nhiều giải đấu khác nhau như: Domino, Japan rep, Black Clown…, bạn phải đánh gục hết toàn bộ các giải đấu này mới có thể mở ra 1 giải đấu mới, với tính chất tất nhiên là khó hơn rùi: World Championships;
_Mỗi khi lâm trận, bạn cần 1 bộ xí ngầu 15 viên, và tính chất của mỗi viên sẽ tuỳ thuộc vào cách bạn sử dụng chúng thế nào, các vấn đề này, tôi sẽ giải thích rõ ở phần sau; ngoài ra, bạn còn có thể mua hoặc đổi các quân xí ngầu nữa;
2) Bi giờ, các bạn đã hiểu sơ lược rùi, tôi sẽ giảng giải kĩ càng hơn:
Khi bạn nhấn vào rom để chơi, bạn sẽ gặp 1 bảng hiện ra, gồm có:
_ Dice pool: Ở đây, bạn sẽ chọn xí ngầu cho mình, nó có 2 ngăn, ngăn bên trái và ngăn bên phải, bên trái là chỗ để những viên xí ngầu dự trữ của bạn, còn bên phải là bộ xí ngầu chính thức, bạn nhấn --> hoặc <-- để qua lại giữa 2 ngăn, chú ý, khi mún thêm 1 viên xí ngầu mới vào bộ xí ngầu chính, bạn phải bỏ bớt xí ngầu trong bộ xí ngầu chính ra;
_Tournament Battle: Như đã nói trên, ở các giải đấu này, bạn sẽ lần lượt tham dữ các giải đấu như sau:
Lunch Select Cup
Japan Rep Cup
Domino Tournament
Black Clown Cup
Gamman Preliminaries
Và cuối cùng khi đánh thắng tất cả các giải đấu, bạn sẽ unlock ra: World Championships, và đối thủ của bạn cũng sẽ mạnh hơn; Cũng cần nói thêm là bạn sẽ gặp các đối thủ khác nhau tuỳ theo mỗi khu vực đấu của mình;
Đây là các đối thủ mà bạn sẽ gặp trong tất cả các giải đấu: Yami Yugi; Yugi Muto; Joey Wheeler; Tristan Taylor; Tea Gardner; Bakura; Mai Valentine; Duke Devlin; Seto Kaiba; Maximillion Pegasus; Mako Tsunami; Espa Roba; Weevil Underwood; Rex Raptor; Bonz; Bandit Keith; The Puppeteer; Panik; Para; Dox; Seeker (Rare Card Hunter); Arkana (Pandora); Strings; Lumis; Umbra; Shadi; Yami Bakura; Ishizu Ishtar; Marik Ishtar; Idion (Rishid); Sindin the Clown; Grandpa; Mokuba Kaiba; Demitrius the Bully (Lishio); AD Archie; Director Lucius; Lint Greendale; Fender Shrill; Jackpot; Fortuno; Kreiger; Miss Madusa; Melody; Scorpion Shoes owner; Venom A; Venom B; Venom C; Diesel Kane; Kane Minion A; Kane Minion B; Kane Minion C; Kane Minion D; Kane Minion E; Kane Minion F; Curator Adriel Wainwright; Professor Jeremy Harrison; Beluga; The Greendale Zompire; Thug A; Thug B; Thug C; Egger Baldwin; Feng Long; Cedric; Charlie Gale; Bickford Gage; Snipes Crosshair; Kaiba's Butler; Chopman; Yugi's Mother; Anton Periwig; Game Show Producer; Stringer; Tick-Tock; Damien Draco; Nibbles; Mr Titus; Serenity Wheeler; Croquet; Kemo; Jonny Step; The Merchant; Paradox; Norman; Lloyd; Roger; Andrea; Diana; Paul; Ryan; Jill (YAY!); Doris;
*Những đối thủ như Yami bakura, Yami yugi, Marik… bạn sẽ gặp ở giải đấu đặc biệt của trò chơi (Xem hình)
Bản hướng dẫn Yu-gi-oh Dugeon Dice Monsters Gbayugioh_thumb012Bản hướng dẫn Yu-gi-oh Dugeon Dice Monsters Gbayugioh_thumb011
Free dual: Ở đây, bạn sẽ đánh với những đối thủ mà bạn đã đánh bại trong các trận đấu, đây cũng là nơi để bạn sưu tầm các loại xí ngầu ở đây’
_Link dual: Chơi nối mạng trực tuyến, nhưng có cũng như ko, vì giả lập thì đâu thể chơi trực tuyến, hic, hi vọng trong tương lai, các giả lập có thể nối với nhau được nhỉ (>_<)…
_Trade: Nơi để trao đổi các viên xí ngầu với nhau, cũng như phần Link dual, có cũng để nghém thui, chán lém (^^)…
_Grandpa’s shop: Cửa hàng của ông ngoại yugi, nơi đấy, bạn có thể mua xí ngầu hoặc trả, tuỳ theo số xiền mình có;
3) Cách đánh:
*Khi vào phần tournament, cũng như free dual, bạn sẽ mang hình con mắt ngàn năm, và tên kèm theo là player, khi trận đấu bắt đầu, bạn sẽ có 1 hình nhân thế mạng, và 1 là hình nhân kia của đối thủ, nhiệm vụ của bạn là đánh bại hình nhân của đối phương 3 lần; theo tôi, cách đánh nhanh nhất là bạn hãy xếp xí ngầu khi rải ra theo chiều dọc,như thía thì độ tấn công sẽ nhanh và dồn dập hơn, nhưng nếu bạn bị phản công lại thì khó đỡ lém;
*Các loại quái vật của trò chơi nấp trong xí ngầu được biểu tượng theo màu như sau:
Đỏ: Rồng;
Xanh lá cây: quái vật
Vàng: Hệ bộ xương, ma
Trắng: Phù thuỷ
Xám: item, hoặc đồ vật có phép thuật
Xanh dưong: Quái vật hình người, đại khái như nửa người, nửa quỉ;
*Khi lựa chọn xí ngầu, bạn nên chọn xí ngầu phù hợp chiến lược đánh của mình, ko phải cứ càng cao level thì càng tốt, càng nhiều level thì xác xuất gọi quái vật của bạn càng nhỏ, vd như: ở level 1, quái vật của bạn có 3 biểu trưng ngôi sao, như vậy xác xuất gọi quái vật là ½, nhưng ở level 2 là 1/3, và ở level 3 trở 3 lên chỉ có 1 mặt thui, và độ tấn công, phòng thủ của chúng cũng khác nhau, điều này đòi hỏi bạn phải lựa chọn xí ngầu cho thật kĩ;
*1 điều nữa là khi chọn xí ngầu, nếu mún gọi quái vật, bạn hãy chọn 2 quái vật cùng level với nhau, và cùng màu nữa, như vậy thì khi bạn đổ ra, nếu có 2 quái vật cùng có hình ngôi sao, và tuyệt đối nó phải cùng màu, và cùng level thì bạn mới có thể gọi nó, ra, còn nếu ko thì dù bạn có đổ được 2 ngôi sao thì cũng công…toi mà thui;
*khi bạn đã đổ được 2 ngôi sao trên xí ngầu của bạn (nhớ là nó phải cùng màu & level đó nghen), thì trò chơi sẽ cho bạn chọn 1, bạn hãy chọn quái vật mình thích; à, quên, tôi chưa nói chọn xí ngầu trong trận đấu thế nào, thì đê: mỗi khi đến lượt của bạn, nó sẽ hiện ra 1 tấm bảng, ở đó có 3 vị trí trống (ở phía dưới đó), bạn bấm vào từng vị trí 1 để lựa chọn xí ngầu cho mình, khi xong rùi thì bạn bấm nút Go để tung xí ngầu (Xem hình), mỗi biểu trưng bạn có được (ngoại trừ hình ngôi sao là gọi quái vật), phòng thủ (hình cái khiên), di chuyển (hình mũi tên)… đều được lưu lại; khi đổ xong, nếu bạn gọi được quái vật, trò chơi sẽ hiện ra 1 bản đồ, cho bạn lựa chọn vị trí rải xí ngầu, bạn nhấn enter để xoay chiều viên xí ngầu, nhưng chú ý, ở viên xí ngầu đầu tiên, bạn phải để 1 cạnh của nó đụng vào hình nhân của bạn, ở những viên sau, nó cũng phải có 1 góc hoặc 1 cạnh đụng vào viên xí ngầu trước hoăc hình nhân của bạn, có thể đụng vào cả xí ngầu đối phương nữa;
Bản hướng dẫn Yu-gi-oh Dugeon Dice Monsters Gbayugioh_thumb008Bản hướng dẫn Yu-gi-oh Dugeon Dice Monsters Gbayugioh_thumb006
Sky
Sky
Nhà thiết kế siêu hạng
Nhà thiết kế siêu hạng

Jing : 1082778

Bản hướng dẫn Yu-gi-oh Dugeon Dice Monsters Empty Re: Bản hướng dẫn Yu-gi-oh Dugeon Dice Monsters

Bài gửi by Sky Tue Jun 02, 2009 11:37 am

*Khi bạn đã lựa xong chô đặt xí ngầu, bạn hãy di chuyển điểm sáng màu vàng đến chỗ quái vật của bạn mà mún nó tấn công quái vật của đối phương hay phòng thủ, sau đó nhấn nút A, nó sẽ hiện ra 1 bảng để bạn có thể lựa chọn phòng thủ hoặc tấn công; Chú ý rằng, chỉ khi bạn có được biểu trưng tấn công, hay di chuyển, thì bạn mới có thể điều khiển nó tấn công hay phòng thủ, như bạn có 5 biểu trưng tiến lên, thì nó sẽ tiến lên ngang dọc (tất nhiên chỉ trong khu vực có mảnh xí ngầu thui) 5 bước, còn nếu bạn có 5 biểu trưng tấn công, thì bạn có thể tấn công đối thủ 5 lần, nhưng chú ý là bạn phải tiến lại gần nó để có thể tấn công, còn trường hợp bạn ko có biểu trưng nào cả thì quân của bạn ko thể tấn công hay di chuyển, phòng thủ gì được đâu;
*Những quân phép thuật, khi bạn có đủ biểu trưng phép thuật, nó sẽ có những đòn tấn công đặc biệt, như: làm hôi sức quái vật của bạn… tuỳ theo số biểu trưng phép thuật mà bạn có được;
*Trường hợp bạn bị tấn công, bạn có 2 lựa chọn: là Wait hoặc Guard, lựa chọn nào cũng như nhau thui, nhưng tuỳ theo điều kiện mà bạn có thể bị tấn công ít mất điểm hơn;
Để kết thúc bài hướng dẫn của mình, tôi xin trích đăng 1 vài loại quái vật, và số biểu trưng tấn công, hay phòng thủ, của nó (^^):
_Sum: khả năng kêu gọi
_Mov: di chuyển
_Atk: tấn công
_Def: phòng thủ
_Magic: phép thuật
_Tra: cái nì đại khái cũng là 1 loại đòn tấn công đặc biệt zậy:
Blue-Eyes White Dragon 40ATK (2) (4)
Dragon Lv4 Flying 50LP 30DEF Sum Mov Mov Atk Def Mag

Right Leg Of Exodia 10ATK (2) (3) (2)
Spellcaster Lv3 10LP 0DEF Sum Sum Mov Mov Atk Def

Left Leg Of Exodia 10ATK (2)
Spellcaster Lv3 10LP 0DEF Sum Sum Mov Atk Def Mag

Right Arm Of Exodia 10ATK (2) (3) (4) (2)
Spellcaster Lv3 10LP 0DEF Sum Sum Mov Mov Ark Def

Left Arm Of Exodia 10ATK (3)
Spellcaster Lv3 10LP 0DEF Sum Sum Mov Mov Atk Def

Exodia The Forbidden One 20ATK (7) (2) (4)
Spellcaster Lv4 20LP 20DEF Sum Mov Mov Atk Def Tra

Summoned Skull 40ATK (3) (3)
Spellcaster Lv4 40LP 20DEF Sum Mov Mov Ark Def Mag

Battle Ox 20ATK (2) (2)
Beast Lv2 20LP 20DEF Sum Sum Sum Mov Def Mag

Dark Magician 40ATK (2) (2)
Spellcaster Lv4 30LP 20DEF Sum Mov Atk Def Mag Tra

Gaia The Dragon Champion 40ATK (4) (3) (2)
Dragon Lv4 40LP 30DEF Sum Mov Atk Def Mag Tra

Gaia The Fierce Knight 40ATK (3)
Warrior Lv4 Archery 40LP 20DEF Sum Mov Atk Def Mag Tra

Curse of Dragon 20ATK (3) (3)
Dragon Lv3 Flying 20LP 20DEF Sum Sum Mov Mov Atk Def

Black Skull Dragon 40ATK (3) (3)
Dragon Lv4 Flying 40LP 40ATK Sum Mov Atk Atk Def Mag

Blue-Eyes Ultimate Dragon 50ATK (2)
Dragon Lv4 60LP 40DEF Sum Mov Atk Def Mag Tra

Zoa 30ATK (4) (2)
Spellcaster Lv3 20LP 20DEF Sum Sum Mov Atk Def Def

Metalzoa (8) (8) (4)
Spellcaster Lv4 30LP 30DEF Sum Mov Atk Def Mag Tra

Twin-headed Thunder Dragon 40ATK (2) (2) (2)
Dragon Lv3 20LP 20DEF Sum Sum Mov Atk Mag Tra

Meteor Dragon 20ATK (3) (4)
Dragon Lv3 30LP 30DEF Sum Sum mov Mov Def Mag

Meteor B. Dragon 40ATK
Dragon Lv4 Flying 30LP 20DEF Sum Mov Atk Def Mag Trat
nguồn gamevn
Sky
Sky
Nhà thiết kế siêu hạng
Nhà thiết kế siêu hạng

Jing : 1082778

- Similar topics